Dự án

Tác dụng cua cáp quang

Tác dụng cua cáp quang

Internet cáp quang là gì ? FTTH ( Fiber to the home ) là một giải pháp mạng mang đến tốc độ cực mạnh trong việc kết nối internet trực tiếp đến gia đình , một số toà cao ốc hoặc văn phòng. Tại Việt Nam FTTH còn được gọi là Internet Cáp Quang. Hệ thống cáp quang là công nghệ tiên tiến nhất , bởi nó loại bỏ hàng loạt những yếu tố làm giảm tốc độ đường truyền.Với Cáp Quang hiện nay , nhiều người … Đọc Thêm

Cách bấm đầu dây cáp mạng chuẩn

Cách bấm đầu dây cáp mạng chuẩn

Nguyên nhân hàng đầu của việc mạng chập chờn thường có thể là do dây cáp mạng . Vậy hôm nay tôi sẽ gửi tới bạn đọc một bài viết về cách bầm dầu dây mạng. Việc này cũng không quá khó,chỉ dành một chút thời gian đọc bài viết và có đủ dụng cụ là bạn có thể tự mình bấm được đầu dây mạng rồi Công ty Vân Nam chúng tôi chuyên phân phối các loại dây cáp mạng cat 5 , cáp mạng amp , cáp mạng cat … Đọc Thêm

Dây nhảy quang Multimode OM3

Dây nhảy quang Multimode OM3

Dây nhảy quang Multimode OM3 50/125 dùng cho việc truyền dẫn dữ liệu tốc độ cao với tốc độ 10Gbps với khoảng cách lên tới 550 m, và 40 Gbps và 100 Gbps  lên tới 100m mà chuẩn OM1, OM2 không thể đáp ứng được. Đặc điểm nổi bật dây nhảy quang sc-sc Suy hao tiếp xúc thấp, suy hao phản hồi cao Chất lượng hoàn thiện cao Độ bền cao, dễ dàng thao tác Nhiệt độ hoạt động: -40~75℃ Nhiệt độ … Đọc Thêm

Cáp quang 24 fo treo kim loại

Cáp quang 24 fo treo kim loại

Mô tả sản phẩm cáp quang 24 fo Giá: 13.500 đ/m. Số sợi: 24 sợi quang đơn mode. Bước sóng họat động của sợi quang: từ 1310nm và 1550nm. Phần tử chịu lực trung tâm Phi kim loại (FRP). Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang làm theo phương pháp ống đệm lỏng. Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phuơng pháp SZ (SZ-stranded) quanh phần tử chịu lực trung tâm. Khe của cáp quang và mặt … Đọc Thêm

Điểm mạnh của cáp quang

Điểm mạnh của cáp quang

Cơ bản về cáp quang | Cấu tạo của cáp quang, Các điểm mạnh của cáp quang, phân loại cáp quang   Năm 1966, Charles Kuen Kao và George Hockman, hai kỹ sư trẻ tại Phòng thí nghiệm chuẩn viễn thông (Anh), đã công bố khám phá mới đầy hứa hẹn về khả năng của sợi quang - những sợi thủy tinh hoặc nhựa trong suốt, linh hoạt và mỏng hơn một sợi tóc.   Đến năm 1970, Corning Glass Works, hãng sản … Đọc Thêm

Thuê bao cáp quang FPT bị hack, có thể khắc phục

Thuê bao cáp quang FPT bị hack, có thể khắc phục

Khoảng một tuần nay, nhiều thuê bao cáp quang tại Bình Dương và các địa bàn lân cận thông báo không thể kết nối Internet vì modem bị hacker sửa cấu hình, thay đổi mật khẩu đăng nhập lẫn tên Wi-Fi. Trao đổi với báo chí, ông Vũ Anh Tú, Giám đốc Công nghệ của FPT Telecom và ông Lâm Khánh Phương, PGĐ chi nhánh FPT Bình Dương cũng xác nhận sự cố này. Cụ thể, những modem bị hack là loại trang bị cho … Đọc Thêm

Sử lý cáp quang để tốc độ Wifi lên đỉnh

Sử lý cáp quang để tốc độ Wifi lên đỉnh

Hàng tháng, bạn bỏ ra hàng trăm ngàn cho dịch vụ Internet của mình nhưng lúc nào sóng wifi cũng rơi vào tình trạng không thể chấp nhận nổi? Như một lẽ thường, phản ứng đầu tiên của chúng ta thường là sẽ dành "sự quan tâm qua lời nói" dành cho các nhà cung cấp dịch vụ cáp quang. Tuy nhiên nhiều người trong chúng ta lại không biết rằng nguyên nhân khiến tín hiệu wifi không đảm bảo đôi khi lại đền từ … Đọc Thêm

Một tuần nữa bắt đầu sửa chữa cáp quang AAG

Một tuần nữa bắt đầu sửa chữa cáp quang AAG

Trung tâm điều hành tuyến cáp quang quốc tế AAG vừa công bố lịch dự kiến cho công tác sửa chữa sau sự cố ngày 23/4. Cụ thể, đến 14h ngày 5/5, tàu sửa chữa của đơn vị này mới có thể tiếp cận vị trí sự cố, được xác định trước đó cách bờ biển Vũng Tàu khoảng 300 km, sau khi hoàn thành những công việc khác. Sau đó 2 ngày, các thợ lặn sẽ tiến hành hàn nối và hoàn thành mối hàn đầu tiên vào 6h ngày … Đọc Thêm

Internet tại VN chập chờn vì đứt cáp quang biển

Internet tại VN chập chờn vì đứt cáp quang biển

13h30 ngày 8/3, tuyến cáp quang biển AAG (Asia America Gateway) bị đứt, gây ảnh hưởng tới việc cung cấp dịch vụ của một số ISP trong nước như FPT Telecom, Viettel Telecom, VDC. Việc liên lạc ra nước ngoài của người sử dụng cáp mạng Internet bị ảnh hưởng. Ảnh: Hoàng Hà. Toàn bộ nhánh cáp biển đi vào Việt Nam tại khu vực Vũng Tàu bị ngắt kết nối, khiến tất cả lưu lượng của các nhà cung cấp dịch … Đọc Thêm

Kết nối Internet tại VN lại chậm vì đứt cáp quang

Kết nối Internet tại VN lại chậm vì đứt cáp quang

Ngày 13/8, tuyến cáp quang AAG phân đoạn Vũng Tàu - Hong Kong bị đứt khiến các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông trong nước đang khai thác trên tuyến này bị ảnh hưởng. Đại diện FPT Telecom và VNPT cho hay họ đã chuyển lưu lượng sang hướng dự phòng nên không bị ảnh hưởng nhiều. Tuy nhiên, việc liên lạc, trao đổi thông tin đi nước ngoài như duyệt web, e-mail, thoại, video… sẽ vẫn chập chờn do … Đọc Thêm

Trang 1 trên 3123